Pages: [1]   Go Down
Print
Author Topic: ผมดีผมเริ่มสนใจ Microcontroller อ่ะครับ  (Read 7401 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
HIMHUM
มาใหม่
*

« on: October 11, 2013, 10:06:59 PM »

สวัสดีครับ พอดีผมเริ่มสนใจใน microcontroller อ่ะครับผม เลยเข้ามาดูเว็ปนี้แล้วเกิดเห็นว่าเจ้า Pickit นี่เราทำใช้เองก็ได้ เลยอยากทราบว่าถ้าผมซื้ออุปกรณ์มานั่งต่อเองมันจะ work มั้ยอ่าครับ ผมพอเคยวาดลายวงจร กับกัดปริ้นมานิดหน่อยและเมื่อทำเสร็จแล้ว ต้องทำอะไรกับมันก่อนหรือเปล่าถึงจะใช้งานได้ แล้วหลังจากนั้นผมควรเริ่มศึกษาจากตรงไหนดีอ่าครับ ผมอยากให้พี่ๆแนะนำให้หน่อย ขอบคุณมากๆครับ
sombatsombat
มาใหม่
*

« Reply #1 on: November 14, 2013, 10:02:58 AM »

เคยซื้อหนังสือที่ SE-ED มันมีชุดสำเร็จรูปให้ใช้ได้เลย ไม่รู้ตอนนี้มีหรือเปล่า

ผมว่าเริ่มตรงนั้นก็ได้นะครับ
oasis
มาใหม่
*

Email
« Reply #2 on: November 26, 2013, 01:46:29 PM »

ดีครับ ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่นเหมือนกัน ไม่เคยมีความรู้ด้านนี้มาก่อน กำลังอ่านหนังสืออยู่ครับ
Pages: [1]   Go Up
Print

Jump to: