Pages: [1]   Go Down
Print
Author Topic: สอบถามเรื่องการสร้าง PIC KIT2  (Read 11174 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AaotoatN
Jr. Member
**

« on: December 29, 2013, 06:53:40 PM »

สวัสดีครับพี่ๆชาว THAIMICROTRON  พอดีผมได้สร้างเครื่อง PIC KIT2 สำเร็จแล้ว 1 เครื่องโดยทดลองใช้งานแล้ว Work ครับซึ่งมีเพื่อนๆสนใจมาก ซึ่งขอให้ผมทำให้ ซึ่งผมว่าว่าจะลองทำดูโดยการจะนำลายทองแดงของทางเว็บ ไปจ้างกัดแถวๆบ้านหม้อและทำการซื้ออุปกรณ์มาลงเอง แต่ผมไม่ทราบว่าจะติดปัญหาในเรื่องลิขสิทธิ์หรือเปล่าอ่ะครับ เพราะผมว่าจะบวกค่าแรงที่ทำนิดหน่อยอ่ะครับ จึงยังไท่กล้าทำเลย รบกวนสอบถามทางเว็บก่อนอ่ะครับ เพราะจุดประสงค์ของเว็บนี้น่าจะเป็นความรู้ ไม่ใช่ขายของ ผมกลัวจะโดนแบนด์  จึงสอบถามมา ณ ที่นี้ครับ   ขอบคุณมากครับ Huh Huh Huh
admin
ผู้ดูแลระบบ
Administrator
Full Member

ผู้ดูแลระบบ

« Reply #1 on: January 03, 2014, 10:54:41 PM »

สามารถทำได้ครับ เพราะเป็นวัตถุประสงค์ที่จะเผยแพร่ความรู้อยู่แล้ว ขอบคุณครับที่ถาม มีหนังสือบางเล่มเอาไปลงเป็นของตัวเองเลยก็มีไม่อ้างถึงทางเวบเลยสักคำ เอามาประกาศขายในเวบนี้เลยก็ได้ครับ ไม่ผิดกฎอะไรครับ
x-robot
Jr. Member
**

Email
« Reply #2 on: August 09, 2016, 05:38:46 PM »

ทำเสร็จแล้ว ผมจะช่วยอุดหนุนครับ
Pages: [1]   Go Up
Print

Jump to: